Torsa

Torsa

ผู้เยี่ยมชม

Thorsangapoo29@gmail.com

ทวงทรัพย์สินคืน (8870 อ่าน)

25 ส.ค. 2558 17:24

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้คบกับแฟนเก่ามา 1 ปีกว่าออกรถกระบะมาคันนึ่งโดยใช้ชื่อแม่ผมเป็นคนซื้อพี่สาวเปนคนค้ำ และแฟนเก่าออกจากงานมาค้าขายเงินลงทุนและดาวน์รถยนต์เป็นเงินผมที่กู้มาจากบัตรเครดิต ต่อมาได้เลิกกันจากปัญหาหลายอย่างผมทำงานอยู่บริษัทแห่งหนึ่งมีเงินเดือนประจำแต่แฟนเก่าเอารถไปใช้ ไม่ยอมส่งงวดรถผมขอรถคืนและบัตรเครดิตที่มียอด 2 แสนกว่าผมจะหาใช้จ่ายธนาคารเองครับ แต่เขาไม่ยอมบอกผมหาเงินมา1 แสนห้าหมื่นแล้วเอารถไปส่งเอา ผมจะเอารถคืนได้ยังไงบ้างคับ ตอนนี้รถอยู่กับเขา บอกว่าอยากได้ไปฟ้องเอา ตอนนี้ค้างค่างวดอยู่ถ้าได้รถคืนมาผมจะส่งปกติตอนนี้เขาน่าจะเอารถไปบ้านเขา ตอนนี้ไฟแนนโทรไปทวงค่างวดกับแม่ผมแต่รถไม่ได้อยู่นี่ อยากทราบว่าผมจะทวงรถคืนได้ไหมคับ

Torsa

Torsa

ผู้เยี่ยมชม

Thorsangapoo29@gmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

25 ส.ค. 2558 21:12 #1

เบื้องต้นแนะนำให้ทำหนังสือบอกกล่าวทวงถาม ส่งไปยังที่บ้านแฟนเก่า ถ้ารถยังใช้อยู่ยังไม่ได้ขายต่อหรือไปจำนำไว้ มีโอกาสได้รถคืนสูงครับ
รายละเอียด วิธีการ โทร 081-8491969 ครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image