ขอความช่วยเหลือ

สมาชิก

mod_pfon@hotmail.com

คดีวิ่งราวทรัพย์ (2438 อ่าน)

25 ส.ค. 2558 11:26

ขอปรึกษาเกี่ยวกับคดีวิ่งราวทรัพย์ คือแฟนโดนจับในคดีวิ่งราวทรัพย์3คดีและได้ให้การยอมรับว่าที่ทำไปเพราะลูกยังเล็ก เมียก้ไม่ได้ทำงาน แถมรถที่ใช้ทำมาหากินก้ดันมาเสียเลยไม่มีเงินจึงต้องทำแบบนี้ อยากจะปรึกษาว่าคดีนี้จะโดนโทษกี่ปี แต่ก่อนหน้านี้แฟนก้เคยโดนจับในคดีแบบนี้มาก่อนและได้รับโทษประมาน8ปี และพึ่งจะพ้นโทษมาปีกว่าๆแล้วแบบนี้แฟนจะโดนโทษใบแดงเพิ่มหรือป่าวแล้วถ้าโดนจะพอมีวิธีไหนช่วยให้ไม่โดนโทษใบแดงได้บ้างคะ รบกวนด้วยนะ ไม่อยากให้แฟนติดนานๆสงสารลูกนะคะเพราะตอนนี้ลูกเพิ่งจะได้เดือนเดียวเองคะ ขอบคุณคะ

สมาชิก

mod_pfon@hotmail.com

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

25 ส.ค. 2558 14:55 #1

ข้อหาวิ่งราวทรัพย์มีโทษจำคุกไม่เกินห้าปี ตามข้อเท็จจริงแฟนคุณทำความผิดหลายกรรม ศาลจะลงโทษทุกกรรมเป็นกระทงความผิดไป ซึ่งถ้าให้การเป็นประโยชน์ในการพิจารณาคดีศาลจะลดโทษกึ่งหนึ่งครับ ในกรณีที่เพิ่งพ้นโทษมาแล้วมีการกระทำความผิดซ้ำอีกตามกฎหมายต้องเพิ่มโทษครับ

รายละเอียดวิธีการที่ทำให้ลดโทษเหลือน้อยที่สุด ติดต่อทนาย 081-8491969 ครับ

ผู้ดูแล

apinanlawyer@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image